Pm mudra lone या बँकेत खाते असेल तर मिळणार दोन लाख रुपये.

Pm mudra lone नमस्कार मित्रांनो,केंद्र सरकारने सन 2015 मध्ये PM मुद्रा कर्ज योजना सुरू केली. या योजनेचा उद्देश लहान व्यवसाय असलेल्या किंवा ज्यांना त्यांचा व्यवसाय वाढवायचा आहे त्यांना मदत करणे हा आहे. सरकारने प्रधानमंत्री मुद्रा कर्जाद्वारे 10 लाख रुपयांपर्यंतच्या कर्जाची व्यवस्था केली आहे. ही योजना सुरू करून सरकार आर्थिकदृष्ट्या दुर्बल घटकातील व्यावसायिकांना त्यांचा व्यवसाय करण्यासाठी बँकांकडून कर्ज सुविधा उपलब्ध करून देते.

 

Pm mudra lone तुम्ही जर व्यवसायी असाल ज्याला स्वतःचा व्यवसाय सुरू करायचा असेल किंवा त्याचा विस्तार करायचा असेल तर आजचा लेख पूर्णपणे वाचा. मुद्रा लोन म्हणजे काय आणि त्यासाठी सरकारने काय पात्रता ठरवली आहे ते आम्ही तुम्हाला सांगू. तसेच, आम्ही तुम्हाला मुद्रा कर्जाशी संबंधित सर्व महत्त्वाची माहिती सांगणार आहोत, त्यामुळे शेवटपर्यंत आमच्यासोबत रहा.

पीएम मुद्रा कर्ज ऑनलाईन अर्ज करा

सर्वप्रथम, आम्ही तुम्हाला सांगतो की मुद्रा कर्ज ही आपल्या देशाच्या सरकारची एक मोठी योजना आहे ज्याद्वारे गरीब लोकांना व्यवसाय करण्यासाठी कर्ज दिले जाते. या योजनेअंतर्गत 5000 रुपयांपासून 100000 रुपयांपर्यंतचे कर्ज मिळू शकते. मुद्रा कर्जाची सर्वात मोठी खास गोष्ट म्हणजे अर्जदाराला त्यासाठी कोणतीही सुरक्षा देण्याची गरज नाही. अशा परिस्थितीत ज्यांच्याकडे पैसे नाहीत त्यांच्यासाठी ही योजना खूप फायदेशीर आहे. आता तुम्हाला तुमचा व्यवसाय पुढे नेण्यासाठी पैशांच्या कमतरतेची चिंता करण्याची गरज नाही कारण सरकार तुम्हाला यामध्ये मदत करते.

 

पीएम मुद्रा कर्ज योजनेचे प्रकार

येथे आम्ही तुम्हाला सांगतो की मुद्रा लोनचे तीन प्रकार आहेत. या अंतर्गत पहिला प्रकार शिशु म्हणून ओळखला जातो आणि यामध्ये तुम्हाला 50 हजार रुपयांपर्यंतची रक्कम कर्ज म्हणून मिळू शकते. अशाप्रकारे, दुसरे कर्ज किशोर म्हणतात ज्यामध्ये तुम्हाला 50001 ते 5 लाख रुपयांपर्यंतचे कर्ज मिळू शकते. तिसरे कर्ज तरुण असे आहे आणि यामध्ये तुम्हाला 500001 ते 10 लाख रुपयांपर्यंतचे कर्ज मिळू शकते.

 

पीएम मुद्रा कर्जासाठी अर्ज करण्याची पात्रता

पीएम मुद्रा कर्जासाठी अर्ज करण्यासाठी, तुम्ही त्यासाठी पात्र असणे आवश्यक आहे. या अंतर्गत या योजनेचा लाभ घेऊ इच्छिणाऱ्या कोणत्याही महिला किंवा पुरुषांचे वय १८ वर्षांपेक्षा जास्त असावे. तसेच, अर्जदार कोणत्याही बँकेचा डिफॉल्टर नसावा. यासोबतच तुमचा क्रेडिट स्कोअर चांगला असेल तेव्हाच तुम्हाला मुद्रा योजनेअंतर्गत बँकेकडून कर्ज मिळते.

Leave a Comment