Soybean market today price आंतरराष्ट्रीय बाजारात सोयाबीनला तेजी तर आपल्या जिल्ह्याचे सोयाबीन बाजार भाव पहा.

Soybean market today price नमस्कार मित्रांनो यंदा राज्यामध्ये बऱ्याच दिवस पावसाने दडी मारल्यामुळे सोयाबीनचे उत्पादन घटले आहे, त्यामुळे शेतकरी अडचणीत सापडला आहे आणि सोयाबीनचे बाजार भाव चांगले राहिले तर शेतकरी अडचणी पासून दूर राहू शकतो, गेल्यावर्षी सरकारने सोयाबीन आयात केल्यामुळे सध्या सोयाबीनला चांगला भाव मिळत नाही.तसेच सर्वच बाजारात सध्या नवीन सोयाबीनची आवक वाढली आहे. विदर्भातील अकोला जिल्ह्यातील अकोला कृषी बाजार समितीत गेल्या चार दिवसांत २२ हजार ५८१ एवढी क्विंटल आवक झाली आहे.

देशात आणि आंतरराष्ट्रीय बाजारात सोयाबीन आणि सोयापेंडेची भावपातळी वाढली. ब्राझीलमध्ये काही भागात पिकाला पोषक स्थिती नाही. यामुळे ही भाववाढ झाल्याचे अभ्यासक सांगतात. आंतरराष्ट्रीय बाजारात एका महिन्यात सोयापेंडेचे भाव २० टक्क्यांनी वाढले. यामुळे भारताकडे मागणी वाढली. परिणामी सोयाबीनची भावपातळी २०० ते ३०० रुपयांनी वाढल्याचेही जाणकारांनी सांगितले.

आजचे कापुस बाजार भाव बघण्यासाठी येथे क्लिक करा
सोयाबीनच्या भाववाढीला तसे तीन बाजारातील पायाभूत घटक कारणीभूत आहेत. पण तिन्हींच्या मुळाशी एक कारण आहे. ते म्हणजे ब्राझील. ब्राझील हा जगातील महत्त्वाचा सोयाबीन उत्पादक देश. यंदा ब्राझीलमध्ये आतापर्यंतचे विक्रमी सोयाबीन उत्पादन होईल, असा अंदाज आहे.त्यामुळे आंतरराष्ट्रीय बाजारात सोयाबीनवर दबाव होता. त्याचा परिणाम आपल्या सोयाबीनच्या भावावरही दिसून येत होता. त्यामुळे आपला भाव ४ हजार ५०० रुपयांचा टप्पा पार करत नव्हता. म्हणजेच भाव दबावात राहण्यामागही ब्राझील काही प्रमाणात कारणीभूत होता.

जनधन खाते असणाऱ्या व्यक्तींना होणार मोठा लाभ पहा संपूर्ण माहिती येथे क्लिक करून

लातूर जिल्हा सोयबीन भाव

लातूर जिल्ह्यातील सोयबीन भाव खालील प्रमाणे आहेत

शिरूर ताजबंद – 4725 प्रति क्विंटल

शिरूर अनंतपाळ – 4730प्रति क्विंटल

निलंगा – 4725 प्रति क्विंटल

लोहारा- 4720 प्रति क्विंटल

वलांडी – 4715 प्रति क्विंटल

रेणापूर – 4755 प्रति क्विंटल

आष्टामोड – 4740 प्रति क्विंटल

निटुर – 4730 प्रति क्विंटल

परभणी जिल्हा सोयबीन भाव soybean rate Parbhani

परभणी जिल्ह्यातील सोयबीन भाव खालील प्रमाणे आहेत

पुर्णा – 4660

पालम – 4680

मानवत – 4670

ब्राम्हणगाव (परभणी) – 4690

सोलापूर जिल्हा सोयबीन भाव soybean rate today Solapur

सोलापूर जिल्ह्यातील सोयबीन भाव खालील प्रमाणे आहेत

गौडगाव – 4710 प्रति क्विंटल

बीड जिल्हा जिल्हा सोयबीन भाव soybean rate today Beed

बीड जिल्ह्यातील सोयबीन भाव खालील प्रमाणे आहेत

अंबाजोगाई – 4725 प्रति क्विंटल

बर्दापुर – 4735 प्रति क्विंटल

केज – 4715 प्रति क्विंटल

बनसारोळा – 4720 प्रति क्विंटल

नेकनुर – 4705 प्रति क्विंटल

घाटनांदूर- 4735 प्रति क्विंटल

पाटोदा – 4680 प्रति क्विंटल

तेलगाव – 4700 प्रति क्विंटल

soybean rate 2024
धाराशिव जिल्हा सोयबीन भाव soybean rate today Osmanabad

धाराशिव जिल्ह्यातील सोयबीन भाव खालील प्रमाणे आहेत

येडशी – 4720 प्रति क्विंटल

घोगरेवाडी – 4730 प्रति क्विंटल

वाशी – 4700 प्रति क्विंटल

धाराशिव – 4720 प्रति क्विंटल

ईट – 4700 प्रति क्विंटल

तुळजापूर – 4720 प्रति क्विंटल

नांदेड जिल्हा जिल्हा जिल्हा सोयबीन भाव soybean rate today Nanded

नांदेड जिल्ह्यातील सोयबीन भाव खालील प्रमाणे आहेत

अर्धापूर (खडकुत)- 4670 प्रति क्विंटल

नायगाव – 4650 प्रति क्विंटल

जांब – 4715 प्रति क्विंटल

सोनखेड – 4680 प्रति क्विंटल

देगलूर – 4690 प्रति क्विंटल

देशात आणि आंतरराष्ट्रीय बाजारात सोयाबीन आणि सोयापेंडेची भावपातळी वाढली. ब्राझीलमध्ये काही भागात पिकाला पोषक स्थिती नाही. यामुळे ही भाववाढ झाल्याचे अभ्यासक सांगतात. आंतरराष्ट्रीय बाजारात एका महिन्यात सोयापेंडेचे भाव २० टक्क्यांनी वाढले. यामुळे भारताकडे मागणी वाढली. परिणामी सोयाबीनची भावपातळी २०० ते ३०० रुपयांनी वाढल्याचेही जाणकारांनी सांगितले.

सोयाबीनच्या भाववाढीला तसे तीन बाजारातील पायाभूत घटक कारणीभूत आहेत. पण तिन्हींच्या मुळाशी एक कारण आहे. ते म्हणजे ब्राझील. ब्राझील हा जगातील महत्त्वाचा सोयाबीन उत्पादक देश. यंदा ब्राझीलमध्ये आतापर्यंतचे विक्रमी सोयाबीन उत्पादन होईल, असा अंदाज आहे.त्यामुळे आंतरराष्ट्रीय बाजारात सोयाबीनवर दबाव होता. त्याचा परिणाम आपल्या सोयाबीनच्या भावावरही दिसून येत होता. त्यामुळे आपला भाव ४ हजार ५०० रुपयांचा टप्पा पार करत नव्हता. म्हणजेच भाव दबावात राहण्यामागही ब्राझील काही प्रमाणात कारणीभूत होता.

अधिक अधिक माहिती जाणून घेण्यासाठी येथे क्लिक करा

Leave a Comment