Ration Card Update रेशन कार्ड धारकासाठी एक मोठी खुशखबर!रेशन कार्ड मध्ये होणार मोठे बदल.

Ration Card Update नुकतीच आली मोठी बातमी, रेशनकार्डवर मोठा बदल, आता आरटीओमध्ये होणार मोठा बदल. उत्तर प्रदेशातील सर्व शिधापत्रिकाधारकांना सांगूया, रेशनमध्ये मोठा बदल, आता तुम्हा सर्वांना कमी करून तांदूळ मिळणार आहे. शिधापत्रिकेवर दिलेला गहू आणि बाजरी. यापूर्वी, आत्तापर्यंत सर्व लाभार्थ्यांना दरमहा 35 किलो रेशनमध्ये 14 किलो गहू आणि 21 किलो तांदूळ मोफत दिले जात होते. मात्र नवीन आदेशानंतर फेब्रुवारीपासून सर्व शिधापत्रिकाधारकांना 14 किलो गहू, 10 किलो बाजरी आणि 11 किलो तांदूळ देण्यात येणार आहे.

 

राष्ट्रीय अन्न सुरक्षा कायद्यांतर्गत (NFSA), सर्व लाभार्थ्यांना आतापर्यंत देण्यात आलेल्या 35 किलो मोफत रेशनपैकी 14 किलो गहू आणि 21 किलो तांदूळ देण्यात आले. आता सर्वांना गहू, तांदूळ सोबत बाजरीही दिली जाऊ लागली आहे.

शेतीचा गट नंबर टाकून नकाशा पहा येथे क्लिक करून

आम्‍ही तुम्‍हाला सांगूया की भारत सरकारच्‍या प्राइस सपोर्ट स्‍कीम अंतर्गत खरीप मार्केटिंग वर्ष 2023-24 मध्‍ये 50,000 मे.टन. TPDS आणि कल्याणकारी योजनेंतर्गत 30,000 मेट्रिक टन मका, 30,000 मेट्रिक टन ज्वारी आणि 50,000 मेट्रिक टन बाजरी खरेदी करण्यास मान्यता देण्यात आली आहे. आणि या अंतर्गत, NFSA योजनेतील जानेवारी महिन्यात 25,000 मेट्रिक टन तांदूळाचे वाटप कमी करून 25,000 मेट्रिक टन बाजरी वितरीत करण्यास मान्यता देण्यात आली आहे.

 

त्यासाठी जिल्हास्तरावर जय्यत तयारी करण्यात आली आहे. आणि आग्रा जिल्हा पुरवठा अधिकारी संजीव कुमार यांच्या मते, फेब्रुवारी महिन्यापासून रेशन वितरणात बदल करण्यात आला आहे. तांदळाचे प्रमाण अधिक असणार आहे

Leave a Comment